Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

♥-Forum Của Thần Dân 8a14 [P]ro Thân Iu !!!-♥

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Ấy, tớ và...

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
isabella
Thiên Thần Tập Sự
Thiên Thần Tập Sự
isabella

Ấy, tớ và... Empty
Bài gửiTiêu đề: Ấy, tớ và...   Ấy, tớ và... EmptySat May 24, 2008 7:51 pm

Ấy, tớ và những phút giây...

Những phút giây là dài hay là ngắn..? Lưu lại mãi nhưng chẳng còn hiện hữu. Mới thoáng chốc mà sao đã quá xa xôi...

Những phút giây để tớ yêu thương... để rồi lại tiếc nuối... Trách mình sao đã phí phạm những phút giây có ấy, có tớ... Những phút giây giờ chẳng thể nào có lại.

Tớ tự hỏi sao những phút giây không thể được lưu giữ. Nó ngắn ngủi quá, nhanh chóng quá. Nhìn lại... bất giác ngỡ ngàng... bất giác tiếc nuối...

Ấy à, tớ thích những giây phút ở bên cạnh ấy lắm.

Thích những lúc chơi đùa với ấy, thích những lúc nói chuyện với ấy, thích cả những cái lúc ấy làm tớ vừa tức vừa vui... Tớ thích lắm...

Không ngọt ngào... không to lớn... không lãng mạn...

[img:1f08]http://Ấy, tớ và... Avatar481132_6Ấy, tớ và... 4811218319

Ấy, tớ và những kỉ niệm...

Kỉ niệm là quá khứ đúng không..? Là quá khứ tuyệt vời nhất...
Tớ yêu những kỉ niệm của tớ về ấy... của tớ và ấy...

Mọi người bảo tớ ngốc, ngốc quá vì lưu giữ những chi tiết quá nhỏ nhặt trong chiếc hộp đẹp nhất của kí ức... Chiếc hộp đó có một không hai ấy ạ, chiếc hộp tớ làm riêng cho ấy đấy, chỉ cho ấy thôi.

Tớ có ngốc không hả ấy ? Tớ có ngốc không khi giữ lại những nụ cười ngốc nhất , những cái xoa đầu nhẹ ấm, những lời động viên chẳng ai nói với tớ bao giờ, rồi còn những việc chỉ mình ấy làm cho tớ... Tớ có ngốc không..?

Ah tớ ngốc quá... Sao lại hỏi câu đó chứ, ấy sẽ nói tớ ngốc nhất trên đời giống như bao lần trong kỉ niệm của tớ.

Nhưng mà giờ tớ cất hết kỉ niệm vào chiếc hộp kia, rồi chôn thật sâu... Tớ có ngốc không..?

Chỉ là những phút giây nhỏ bé như bất kì phút giây nào khác nhưng... nó bình yên lắm, rất bình yên. Bình yên và vui vẻ...

Những phút giây đi qua rồi có lấy lại được không..?

[img:1f08]http://Ấy, tớ và... 4811324815b5b76e069Ấy, tớ và... 0803764865

Ấy, tớ và những giấc mơ...

Những giấc mơ của ấy và tớ... ngốc nghếch và mơ ước nhất trên đời ấy nhỉ ... Những ước mơ biết là chẳng bao giờ thành sự thật vậy mà vẫn tin tưởng, vẫn hi vọng, vẫn cố gắng.

Bởi vì ước mơ là điều đáng trân trọng nhất... sống có ước mơ là được rồi đúng không..? Giá mà có ấy ở đây để trả lời câu hỏi này cho tớ nhỉ.

Ấy chê ước mơ của tớ phi thực tế, giấc mơ của ấy còn phi thực tế hơn, muốn làm một điều mà ai nghe cũng cười ngất, cũng bảo quá điên rồ...

Thế ai mới là người phi thực tế hả ấy ngốc..?
Nhưng rồi có một ước mơ đã thay đổi... Thay đổi... cũng tốt thôi mà. Thay đổi để thực tế hơn, để dễ dàng hơn... và để ước mơ không còn là ước mơ nữa. Sự thay đổi đó chẳng phải xấu xa, ước mơ kia cũng chẳng có gì không tốt, nhưng tại sao..? Tại sao tớ chẳng ủng hộ, tại sao chẳng thể thấy vui..?

Có lẽ vì tớ đã mất đi một người giống tớ, một người đồng hành theo đuổi những giấc mơ...
Giờ chỉ còn tớ mơ thôi phải không..? Có lẽ tớ cũng thay đổi rồi, không còn giấc mơ xưa nữa...

Thay đổi... Nào trách được ai đây...

Gửi ước mơ bay đến những vì sao... Ở trên đó mãi nhé, để chứng minh đã từng có những giấc mơ rất đẹp.

Còn lại điều gì đây..?

[img:1f08]http://Ấy, tớ và... 481132482003d9ec0b0
Ấy, tớ và... 0805997187

Ấy, tớ và những hiểu nhầm...

Tớ không hiểu ấy ạ... Tại sao giữa chúng ta lại có hiểu nhầm...?
Và vì sao nó cứ ngày càng chồng chất... đầy lên... đầy lên đến vô cùng. Giờ thì không thể vơi cạn được rồi, quá giới hạn, mọi thứ đều vượt quá giới hạn nó có. Giờ chỉ còn hiểu nhầm thôi đúng không..? À không, không còn hiểu nhầm nữa, nó đã thành sự thật... thành sự thật không thể xoá bỏ được trong lòng nhau rồi...

Là tại ấy hay tại tớ..? Là vì lòng kiêu hãnh thôi...Gọi thế có quá hoa mĩ không, có quá văn chương không khi rốt cuộc sự kiêu hãnh đó chẳng khác gì hai đứa trẻ chẳng chịu nhường nhau món đồ chơi yêu thích. Tớ với ấy trẻ con quá, trẻ con và háo thắng...
Nên hiểu nhầm cứ thế nhiều lên, nhiều lên... không ai hạ xuống...

Ấy... tớ... một khoảng cách không bỏ được rồi... Khoảng cách này có tốt không..?

[img:1f08]http://Ấy, tớ và... 4811324815b4a8525d3
Ấy, tớ và... 4811875875

Ấy, tớ và ... "ấy-tớ"...

Từ lúc nào mà ấy và tớ gọi nhau "ấy-tớ" nhỉ..? Không nhớ nữa, cũng được một thời gian rồi... không quá lâu nhưng cũng đủ để thành một thói quen.
Không phải cách xưng hô này có gì xấu, cũng không phải vì bất cứ lí do gì cả... Chỉ là cảm giác của tớ thôi... Cảm giác "ấy-tớ" xa nhau quá rồi. Tớ nhớ cách xưng hô cũ ấy ạ, không nhẹ nhàng như bây giờ, cũng không có gì hay nhưng...

Tớ nhớ nó...

"Ấy-tớ" có gì là không tốt, cũng rất thân thiết đó thôi, tớ luôn xưng với mọi người là "ấy-tớ" mà...

Nhưng... nó khác lắm. Không lí giải nổi, chỉ cảm thấy không đúng, chỉ cảm thấy quá xa xôi...Một bức tường vô hình chỉ bằng hai từ "ấy-tớ" rất vu vơ, bức tường mà cả ấy lẫn tớ cùng dựng lên để ngăn cách nhau...
Bất giác tớ sợ... Muốn được gọi ấy như tớ từng gọi trước kia.

Nhưng không được rồi đúng không..? không tốt ấy nhỉ..?

Ấy, tớ và... 18-4553653

Ấy, tớ và

Và gì nữa nhỉ..? Và gì nữa..?

Chẳng gì cả... giờ tớ và ấy chẳng còn là gì của nhau... Không là gì cả...

Cứ để dấu ba chấm bỏ ngỏ thế đi, cứ để tương lai như những dấu ba chấm... Để thời gian tự điền tiếp nó...

Tớ chờ một dòng chữ tốt đẹp được nối tiếp... Một điều gì đó tốt đẹp hơn...

Ấy, tớ và... Toon886986
mashidear
Thiên Thần Cupid
mashidear

Nữ

Ấy, tớ và... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ấy, tớ và...   Ấy, tớ và... EmptySun May 25, 2008 1:01 pm

what????????? Canh vít hay copy, chưa iu nên chưa hỉu nhưng thấy hay hay mà sao cũng có nỗi buồn nữa
isabella
Thiên Thần Tập Sự
Thiên Thần Tập Sự
isabella

Ấy, tớ và... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ấy, tớ và...   Ấy, tớ và... EmptySun May 25, 2008 2:39 pm

cái nì thì copy bên 2T. net

quên ghi nguồn

- Cái này ng` ta viết chia tay mà.............=.='
bE_dAu
Thiên Thần Cupid
bE_dAu

Nữ
Job/hobbies : Student
Humor : .........

Ấy, tớ và... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ấy, tớ và...   Ấy, tớ và... EmptyMon May 26, 2008 9:39 pm

Oa...hay,đẹp đấy nhưng sao buồn thế?
Cảm động ghê cơ
Đọc đoạn đầu thj` thấy thích thích. Thích lại được trải qua những phút giây như "tớ", thích được ngồi nhớ lại kỉ niệm như "tớ", thích được có những giấc mơ cũng như "tớ"...nhưng ko bik khj nao` Dâu mới được như thế nữa *mơ mộng* ^^
Nhưng Dâu ko thik câu chuyện của Dâu cũng sẽ có cái ending như của "tớ" kia đâu...di~ nhiên, có ai mà mún chứ?!...bùn cho "tớ" và "ấy" quá...hjnh` như cái cảm giác đó chính Dâu cũng trải wa 1 lần rồi...hy vọng ko có lần thứ hai =.=
Thoy,anyway....đó là một baj` vik rất hay,rất ý nghĩa và cảm động! Thật đấy! :">

p/s: mấy pic chèn trong baj` vik kute quá ^^
http://www.hpfo.net
isabella
Thiên Thần Tập Sự
Thiên Thần Tập Sự
isabella

Ấy, tớ và... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ấy, tớ và...   Ấy, tớ và... EmptyTue May 27, 2008 10:13 pm

hihi, thanks Dâu nghen ^^. Bài này gần đúng tâm trạng của mình (buồn). Mình thấy hay nên post wa đây cho vui ^^. Canh cũng ước chi cho chuyện của canh ko phải đau buồn như chuyện của "tớ" & "ấy" ^^
mEocOn_luVli
Thiên Thần Hoàn Hảo
Thiên Thần Hoàn Hảo
mEocOn_luVli

Nữ
Job/hobbies : [...wHatEvEr...]

Ấy, tớ và... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ấy, tớ và...   Ấy, tớ và... EmptyWed May 28, 2008 8:45 pm

Hú hú...dzạo này pé Canh nhà mỳnk hay post pài thuộc chiện tỳnk cảm quá hák ( chắz nàh từ ngày gặp ank The Dark nên thấy.......xhao xhao zòu Very Happy)...Ừhm mấy pài này hay nhưng pùn quá... Sad ...zờ đối vs Na những phút giây, những kỉ niệm, những giấz mơ 1 là thuộc về quá khứ...2 là thuộz về tương lai...còn zờ...trống rỗng...kôh có gì cả Crying or Very sad
http://360.yahoo.com/dolphin_lovely95
isabella
Thiên Thần Tập Sự
Thiên Thần Tập Sự
isabella

Ấy, tớ và... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ấy, tớ và...   Ấy, tớ và... EmptyThu May 29, 2008 6:11 pm

^^ Như Na nói thì tớ và anh * ko thể kiu = "ấy" hay "tớ" dc (hơn tuổi nhau mà)
mEocOn_luVli
Thiên Thần Hoàn Hảo
Thiên Thần Hoàn Hảo
mEocOn_luVli

Nữ
Job/hobbies : [...wHatEvEr...]

Ấy, tớ và... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ấy, tớ và...   Ấy, tớ và... EmptyThu Jun 05, 2008 8:42 pm

Thỳ Na có nói Canh vs anh íh xhưng nàh ấy tớ âu...Na chỉ nói nàh từ khi gặp anh íh Canh thấy lòng mỳnk xhao xhao óh nên mới ih post mấy pài có liên wan đến chiện tỳnk cảm thoy...hó hó...Màh kôh xhưng nàh ấy tớ nhưng tỳnk cảm thỳ zống dzậy...ai pík đz...chọc Canh thoy...nhưng nếu đúng thiệt thỳ.......^^
http://360.yahoo.com/dolphin_lovely95
Sponsored content

Ấy, tớ và... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ấy, tớ và...   Ấy, tớ và... Empty

Ấy, tớ và...
Trang 1 trong tổng số 1 trang